Yaoi High School
ยินดีต้อนรับสู่ Yaoi High School

เปิดรับสมัครสมาชิกรอบพิเศษ 1-5 ก.ค.53
รายละเอียดการรับสมัครสมาชิก คลิก

http://yaoihighschool.thai-forum.net/forum-f25/topic-t947.htm#16857

Warm regards,
Yaoi High School Master

Yaoi High School

[Y] ไม่ตามกระแส [Y] ไม่แคร์คนรอบข้าง

บ้านPortalGalleryช่วยเหลือค้นหารายชื่อสมาชิกกลุ่มผู้ใช้สมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
Viewfinder Series รักต้องลุ้น...ของคุณชายตัวร้ายกับยัยคุณหนูสุดป่วน

เปิดรับจองมังงะแปลไทย

You're my loveprize in viewfinder ฉบับ Uncut

วันที่ 23 กรกฎาคม ถึง 7 สิงหาคม 2553

รายละเอียดคลิกที่นี่

Share | 

วิธีการสมัครสมาชิก Yaoi High School

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Jelova
High School
High School

เหรียญเกียรติยศ : Queen of Yaoi High School
ตำแหน่งเกียรติยศ : Queen of Yaoi High School
VIP Student :
Y Money : 1123
ค่าชื่อเสียง : 119
คู่รักวาเลนไทน์ : Ayase

ตั้งหัวข้อเรื่อง: วิธีการสมัครสมาชิก Yaoi High School    Sun Apr 11, 2010 10:28 am

1. อันดับแรก แหงนมองบนหัวบ้าน จะเจอลูกกลมๆสีเขียวชื่อ Register กดเื่พื่อสมัครเลยค่ะ

2. ต่อไปก็อ่านรายละเอียดข้อตกลง อ่านก่อนก็ดีนะคะ มีปัญหามาโวยวายทีหลัง คนอื่นเขาจะด่าว่าโง่ได้ค่ะ

3. อ่านเสร็จและยอมรับ ก็กดตกลงเลยค่ะ

4. กรอกยูซเซอร์เนมที่เราต้องการ

5. กรอกอีเมลที่ใช้ในการสมัคร ***************** ในขั้นตอนนี้ มีคนเขียนอีเมลตัวเองผิดเยอะมากเลยนะคะ
กรุณาตรวจสอบด้วยว่าเขียนอีเมลของท่านถูก บางคน .ocm ก็มี บางคน @hotmali ก็มี จะสมัครสมาชิก อย่าตาถั่วค่ะ
มันไม่น่าให้อภัยอย่างแรง

6. กรอกพาสเวิร์ดที่ต้องการ
กรอกเสร็จ กดปุ่มส่งเลยค่ะ

7. กรอกพาสเวิร์ดซ้ำอีกครั้ง ต้องเหมือนเดิมด้วยนะคะ

8. เสร็จแล้วก็กดส่ง

9. เมื่อหน้าเว็บแสดงผลแบบนี้ ให้ไปที่อีเมลของตัวเองค่ะ

10. มาที่อีเมลของตัวเอง แล้วก็เข้าระบบเลย

11. พอเข้าระบบเสร็จก็เช็คอีเมลค่ะ มีหัวข้ออีเมลจาก Yaoi High School หรือไม่
ถ้าไม่มี ให้ดูที่ถังขยะ หรือ Junk Mail ด้วยนะคะ

12. เปิดดูอีเมลซะเลย

13. หลังจากได้รับเมลแบบนี้แล้วนะคะ ให้มาก็อปคำถามข้างล่างนี้ ตอบให้เรียบร้อย แล้วส่งกลับไปให้พี่แอนที่อีเมล yaoihighschool@hotmail.com นะคะ

Yaoi High School Master พิมพ์ว่า:
คำถามทุกคำถามด้านล่าง มีผลต่อการคัดเลือก กรุณาตั้งใจตอบ
หากท่านตอบคำถามที่ให้ท่านอธิบายมาแค่ประโยคสองประโยค
ท่านไม่ผ่านการพิจารณาแน่นอน

ส่วนที่ 1 ประวัติส่วนตัว ไม่มีผลต่อการพิจารณา
1. ยูซเซอร์เนม
2. ชื่อเล่น
3. อายุ
4. เพศ
5. วัน/เดือน/ปี เกิด (กรุณาใส่ปีเกิดเป็น คศ.)
6. ชื่อจริง-นามสกุลจริง ทางโรงเรียนจะเก็บไว้เป็นความลับขั้นสูงสุด มีไว้เพื่อการยืนยันตนเอง
7. รู้จักบอร์ดนี้ได้อย่างไร หากท่านอธิบายรายละเอียดที่มาที่ไปได้เป็นอย่างดี ท่านจะได้รับการพิจารณาให้เป็นสมาชิกได้รวดเร็วยิ่งขึ้น
8. ท่านรู้จักบอร์ด Yaoi ที่ไหนอีกบ้าง กรุณาระบุ url ให้ชัดเจน
9. ท่านคิดว่าท่านสามารถเข้าร่วมกิจกรรมที่ทางโรงเรียนจะจัดขึ้น(ภายในเว็บบอร์ด ไม่ใช่นอกสถานที่)ได้หรือไม่ เพราะอะไร

ส่วนที่ 2 คำถามเพื่อแสดงความคิดเห็น
10. ทำไมท่านจึงอยากเข้ามาเป็นนักเรียนของโรงเรียน Yaoi High School
11. Yaoi เรื่องแรกที่คุณอ่านหรือรู้จัก คือเรื่องอะไร ให้เล่าเรื่องให้ฟังมาพอคร่าวๆ
12. ให้บอกความแตกต่างระหว่าง โดจิน กับ มังงะ โปรดอธิบายมาให้เข้าใจ
13. ท่านคิดว่าคำว่าเกย์ กับ yaoi เหมือนหรือต่างกันอย่างไร โปรดอธิบายมาให้เข้าใจ
14. ท่านมีความคิดเห็นอย่างไรเกี่ยวกับเว็บบอร์ดปิดที่คัดคนเข้าเป็นสมาชิกและเว็บบอร์ดเปิดที่สามารถเป็นสมาชิกได้อย่างเสรี
15. ท่านคิดว่าอนาคตในบอร์ดนี้ของท่านจะเป็นอย่างไร
16. เมื่อคนรู้จักของท่านมาเห็นท่านกำลังนั่งอ่าน Yaoi แล้วเขาบอกกับท่านว่าท่านวิปริต ว่าท่านต่างๆนานาให้คุณรู้สึกว่าการชอบ Yaoi เป็นความผิด ท่านจะอธิบายให้เขาเข้าใจ และจะปรับความเข้าใจกับเขาอย่างไร

17. จากรูปทั้ง 25 รูป ท่านรู้จักรูปใดบ้าง ให้ตอบชื่อเรื่อง ชื่อตัวละคร และเล่าเรื่องนั้นๆ ยิ่งท่านตอบมาได้น้อย โอกาสที่จะได้แรงค์ระดับต่ำภายในโรงเรียนยิ่งมีสูงขึ้น หากท่านต้องการเป็นสมาชิกในระดับสูง ท่านควรตั้งใจตอบคำถามในข้อนี้ หากท่านละเลย ท่านอาจจะได้เป็นสมาชิกในระดับต่ำ อย่างต่ำ 5 เรื่อง (มีผลต่อการพิจารณาเป็นสมาชิก)

14. หลังจากนั้น ก็รอให้พี่แอนอนุมัติการเป็นนักเรียน เมื่อผ่านการพิจารณาแล้ว จะได้รับอีเมลจากพี่แอนว่าได้เป็นนักเรียนแล้วค่า

ถ้าอ่านอย่างละเอียดแล้ว ยังไม่เข้าใจตรงไหน สามารถสอบถามได้ที่ Chat-Box ได้นะคะ

รูปข้อสอบข้อที่ 14 ค่ะ รูปอีกสองครั้งค่ะ เผื่อใครมองไม่เห็น

I love MEGANE!
ขึ้นไปข้างบน Go down
ดูข้อมูลส่วนตัว
nanniiez

Y Money : 5
ค่าชื่อเสียง : 0

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการสมัครสมาชิก Yaoi High School    Mon Apr 19, 2010 3:58 pm

ละเอียดมากค่ะ อธิบายแม้กระทั่งตอนเปิดเมล์อ่าน
เข้าใจอย่างจริงจังเลย ^^
Yaoi High School Master
ผู้อำนวยการโรงเรียน
ผู้อำนวยการโรงเรียน

เหรียญเกียรติยศ : Emperor of Yaoi High School
ตำแหน่งเกียรติยศ : Emperor of Yaoi High School
VIP Master :
Y Money : 2643
ค่าชื่อเสียง : 858
คู่รัก : 021

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการสมัครสมาชิก Yaoi High School    Mon Apr 26, 2010 8:47 am

อัพเดทคำถามเข้าบอร์ดใหม่ค่ะ

ดูข้อมูลส่วนตัว http://yaoihighschool.thai-forum.net
tatsuo

Y Money : 11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการสมัครสมาชิก Yaoi High School    Tue Apr 27, 2010 8:59 am

ละเอียดมาก......คับ Very Happy
BooMiiZ

Y Money : 22

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการสมัครสมาชิก Yaoi High School    Tue Apr 27, 2010 7:53 pm

ดีจัง เข้าใจง่ายมากเลยค่ะ

ของเว็บอื่นๆอ่านไม่เข้าใจเลยค่ะ หรือบางเว็บก็ไม่มีบอกเลยสมัครไม่สำเร็จก็มีอ่ะค่ะ แย่มากT^T
Kamijou

Y Money : 138

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการสมัครสมาชิก Yaoi High School    Thu Apr 29, 2010 2:02 pm

ชาบูวววว~ เพราะมีกระทู้นี้...
สมองเด็กอนุบาลจึงสั่งการได้อย่างถูกต้อง T w T

ขอบคุณสุดขั้ว!!
ดูข้อมูลส่วนตัว http://hompy.yenta4.com/zefiros_the_ripper
lovebook
High School
High School

Y Money : 915
ค่าชื่อเสียง : 57
คู่รัก : Touwa

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการสมัครสมาชิก Yaoi High School    Sat May 01, 2010 2:55 pm

อธิบายได้ละเอียดสุดยอดเลย

เด็ก ป.1 ยังทำได้ แล้วทำไม่
คนที่อายุเกิน 13(อายุน้อยสุดที่พี่แอนรับ) จะทำไม่ได้
kochakan

Y Money : 1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการสมัครสมาชิก Yaoi High School    Tue May 04, 2010 10:13 pm

ขอบคุณมากค่ะในที่สุดก็สมัครได้แล้ว >O
kunkao007

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการสมัครสมาชิก Yaoi High School    Thu May 06, 2010 6:30 pm

ละเอียดแต่เข้าใจง่าย

ขอบคุณมากค่ะ
kotchakorn

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการสมัครสมาชิก Yaoi High School    Fri May 07, 2010 10:33 am

ขอบคุณค่ะ

เข้าใจมากๆเลยค่ะ

ตอนนี้ได้เป็นสมาชิกแล้วค่ะ
TheCrazii

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการสมัครสมาชิก Yaoi High School    Tue May 11, 2010 12:29 am

สุดยอดรายละเอียด
แม้แต่การเปิดอีเมล์อ่าน
ใครทำไม่ได้ก้ . . .

ขอบคุณมากนะค๊ะ
Adamant

Y Money : 2

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการสมัครสมาชิก Yaoi High School    Fri May 14, 2010 11:50 pm

ขอบคุณค่ะ

คอนแรกงงๆ^ ^
melancholy

Y Money : 6

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการสมัครสมาชิก Yaoi High School    Wed May 19, 2010 3:04 pm

ขอบคุณค่ะ

อธิบายรายละเอียดสุดยอดเลยค่ะ
kaidmoo247

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการสมัครสมาชิก Yaoi High School    Fri May 28, 2010 11:57 pm

มันไม่ได้ส่งทางเมลล์อ่ะครับ

ค้นถังขยะแล้วอ่ะ
kekaprain

Y Money : 5

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการสมัครสมาชิก Yaoi High School    Thu Jun 03, 2010 5:33 pm

อ่าาา ได้เป็นนักเรียนสมใจแล้วสิ ขอบคุณมากๆค่ะ
madeilo

Y Money : 10

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการสมัครสมาชิก Yaoi High School    Thu Jun 17, 2010 7:30 pm

แบบนี้ต้องส่งอีกรอบค่ะ!!!

ขอบคุณมากค่ะ! สมัครง่ายมากๆเลย
tentenomaru
High School
High School

Y Money : 363
ค่าชื่อเสียง : 30

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการสมัครสมาชิก Yaoi High School    Fri Jul 02, 2010 11:18 am

โฮ่วๆๆๆ รอการตอบกลับอยู่นะค๊า พยายามคิดหาคำตอบแทบตายเพราะเวลาอ่านภาพขาว-ดำ กะภาพคำถามที่เป็นสีมันคนละฟีลกันจริงๆ
ดูข้อมูลส่วนตัว http://My club -->>> http://club.mthai.com/
soda
Kindergarten

Y Money : 212

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการสมัครสมาชิก Yaoi High School    Fri Jul 02, 2010 2:50 pm

ขอบคุณค่า
วิธีการสมัครนี่ละเอียดมากๆๆเลยฮะ
ชอบจังเลย
L'Aquila.
นักเรียนดีเด่น
นักเรียนดีเด่น

เหรียญเกียรติยศ : Emperor of Yaoi High School
VIP Master :
Y Money : 86
ค่าชื่อเสียง : 163
คู่รักวาเลนไทน์ : Sebastian
คู่รัก : Netherland

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการสมัครสมาชิก Yaoi High School    Sat Jul 03, 2010 12:00 am

ส่งคำตอบไปแล้ว
ตุ้ม ๆ ต่อม ๆ ต้อม ๆ ต่อม ๆ หัวใจเต้น > <

Spoiler:

มันอร่อยมากเลยใช่ป่าวล่ะ ? อ่ะเกาะจ๋าเกาะ อ่ะเกาะจ๋าเกาะ
ก็พวกเราเป็นเพื่อนกันนี่!

ONEPIECE B.N.C.S.Z.U.R.F.L.

แก้ไขล่าสุดโดย L'Aquila. เมื่อ Sun Jul 04, 2010 10:44 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดูข้อมูลส่วนตัว http://my.dek-d.com/iczeii/
The.ploy

Y Money : 12

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการสมัครสมาชิก Yaoi High School    Sun Jul 04, 2010 1:03 am

เข้าใจแล้ว... ขอบคุณค่ะ!
materlode

Y Money : 3

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการสมัครสมาชิก Yaoi High School    Fri Jul 16, 2010 10:01 pm

ขอบคุนฮะ
Akira

Y Money : 225

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการสมัครสมาชิก Yaoi High School    Sun Jul 18, 2010 9:43 pm

ส่งข้อสอบไปแล้วเจ้าค่ะ
ขอขอบพระคุณมากๆนะเจ้าคะละเอียดจริงๆเลย
nata

Y Money : 18

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการสมัครสมาชิก Yaoi High School    Wed Jul 28, 2010 2:58 pm

ส่งข้อสอบไปแล้วนะค่ะ

รอรุ้นอยู่ค่ะว่าจาได้มั้ย

ขอบคุณมากๆค่ะ
nata

Y Money : 18

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการสมัครสมาชิก Yaoi High School    Thu Jul 29, 2010 11:01 am

พี่แอนค่ะ

แพรวลืมตอบคำถามข้อ 17 นะค่ะ

เด๋วจาทำแล้วส่งไปไหม่นะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

JOKER

Y Money : 21

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการสมัครสมาชิก Yaoi High School    Thu Nov 03, 2011 11:45 am

อธิบายละเอียดสุโกยย >

วิธีการสมัครสมาชิก Yaoi High School
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» แบบฟอร์มการสมัคร QUAINT SCHOOL COMMU
» Quaint School Community's Area
» แฟ้มประวัติ NPC ภายใน QUAINT SCHOOL COMMU