Yaoi High School
ยินดีต้อนรับสู่ Yaoi High School

เปิดรับสมัครสมาชิกรอบพิเศษ 1-5 ก.ค.53
รายละเอียดการรับสมัครสมาชิก คลิก

https://yaoihighschool.thai-forum.net/forum-f25/topic-t947.htm#16857

Warm regards,
Yaoi High School Master
ยินดีต้อนรับสู่ Yaoi High School

เปิดรับสมัครสมาชิกรอบพิเศษ 1-5 ก.ค.53
รายละเอียดการรับสมัครสมาชิก คลิก

https://yaoihighschool.thai-forum.net/forum-f25/topic-t947.htm#16857

Warm regards,
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[Y] ไม่ตามกระแส [Y] ไม่แคร์คนรอบข้าง

บ้านPortalGalleryค้นหาLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
Viewfinder Series รักต้องลุ้น...ของคุณชายตัวร้ายกับยัยคุณหนูสุดป่วน

เปิดรับจองมังงะแปลไทย

You're my loveprize in viewfinder ฉบับ Uncut

วันที่ 23 กรกฎาคม ถึง 7 สิงหาคม 2553

รายละเอียดคลิกที่นี่

เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ

Go down 
ooosak
shiniagmi_sora
Prince the ripper
wtuy
Peetbeet
kwang1213
buikung0
lovebook
sanza501
Dark-night
BooMiiZ
akame
nooping
momotaro012
black
phung198
CS-kalaven
lovemom
aon
CS-KiMi
ball-1
satannas
wiin
winewine
king
sinnerdarker
nakamaru48
poppo
benihime
yugioh2003
Pein
dia-tam
ilookmai
Supersuju13
PROYYIM
NaNaGo
41 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next
ผู้ตั้งข้อความ
ผู้อำนวยการโรงเรียน

เหรียญเกียรติยศ : Emperor of Yaoi High School
ตำแหน่งเกียรติยศ : Emperor of Yaoi High School
VIP Master : เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 O9vip
Y Money : 2643
ค่าชื่อเสียง : 858
คู่รัก : 021

เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 EmptyTue Feb 16, 2010 10:47 am

First topic message reminder :

สวัสดีค่ะ

สำหรับท่านที่แวะเข้ามาเยี่ยมเยียน และท่านที่ต้องการสมัครสมาชิกใหม่ มีคำถามอยากจะถาม ท่านสามารถโพสถามได้ที่กระทู้นี้ค่ะ

นี่เป็นอีเมลสำหรับติดต่อกับทางโรงเรียนนะคะ

yaoihighschool[แอท]hotmail.com

แก้ไขล่าสุดโดย Yaoi High School Master เมื่อ Fri Apr 30, 2010 8:46 am, ทั้งหมด 2 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://yaoihighschool.thai-forum.net

ผู้ตั้งข้อความ

เหรียญเกียรติยศ : Emperor of Yaoi High School
ตำแหน่งเกียรติยศ : Emperor of Yaoi High School
VIP Master : เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 O9vip

เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 EmptyFri Mar 12, 2010 5:51 pm

benihime พิมพ์ว่า:
^
^
อ่า...ไม่เป็นไรเลยค่ะ (ไม่ต้องขอโทษเราก็ได้ เราตะหากผิดที่มาช้า= =...)
เเค่กลัวว่าชื่อเราจะหล่นอะไรประมาณนี้น่ะค่ะ ส่วนเรื่องรอไม่มีปัญหาเลย
(กลัวอย่างเดียวจะไม่ทันทำกิจกรรมไวท์เดย์....กลัวโดนลงโทษ T-T)
อ่า...เเล้วก็จากคำถามเเละคำตอบของคุณ yugioh2003 ที่ว่าเรื่องรหัสข้อ 7
เมลที่เราได้รับมามีถึงข้อ 6 น่ะค่ะ = = เเล้วเราก็ส่งกลับไปเเค่ 6 ข้อตามที่ได้มา
เเต่ก็ได้รับการยืนยันสมาชิกเรียบร้อยเเล้ว ถ้าเเบบนี้รหัสนี้ก็ไม่จำเป็นเเล้วใช่มั้ยคะ
เเล้วก็ กิจกรรมไวท์เดย์ที่ให้ไปบอกรักด้วยไอเทม
(เราไปเปิดป้ายเรียบร้อยเเล้วค่ะ)
ถ้ายังไม่มีหอ ห้ามบอกรักมั่วซั่วใช่มั้ยคะ
(คือว่าเล็งคนในหอ...(ไม่อยากบอกเดี๋ยวเจ้าตัวตกใจ)ไว้เเล้วคนนึงค่ะ *-*)
ต้องรอให้มีสังกัดก่อนถึงทำกิจกรรมต่อได้ถูกต้องมั้ยคะ

อ่า...เเล้วก็ เรื่องงานก็สู้ๆนะคะ ^-^

ไม่มีรายชื่อในหอพัก ไม่มีสิทธิืเข้าร่วมกิจกรรมค่ะ
เพราะว่าแต่ละคนในหอพัก จะมีจำนวนที่เท่ากัน เข้าคู่กันหมดแล้วนะคะ

เด็กใหม่ที่มาทีหลัง รอเล่นกิจกรรมหน้าค่ะ
กิจกรรมสงกรานต์ รับรองว่าฮาแน่นอนค่า
https://yaoihighschool.thai-forum.net
poppo
Primary Student
poppo

Y Money : 196
ค่าชื่อเสียง : 1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 EmptySun Mar 14, 2010 8:27 am

คือมีเรื่องอยากสอบถามค่ะ
คือว่าหนูสมัคร แล้วก็ได้รับการยืนแล้ว
แต่พอเวลาจะloginเข้าบอร์ดทีไรมันขึ้นว่า คุณกรอกusernameหรือpasswordผิด ตลอดเลยค่ะ พยายามเช็คดูหลายรอบแล้วกับเมล์ที่ตอบกลับก็ถูกต้องอาค่ะ
ตอนนี้เข้าบอร์ดผ่านทางเมล์ที่ได้รับการยืนยันค่ะ คือว่าหนูทำอะไรผิดหรือเปล่าค่ะ
ขอรบกวนด้วยค่ะ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 EmptySun Mar 14, 2010 9:11 pm

poppo พิมพ์ว่า:
คือมีเรื่องอยากสอบถามค่ะ
คือว่าหนูสมัคร แล้วก็ได้รับการยืนแล้ว
แต่พอเวลาจะloginเข้าบอร์ดทีไรมันขึ้นว่า คุณกรอกusernameหรือpasswordผิด ตลอดเลยค่ะ พยายามเช็คดูหลายรอบแล้วกับเมล์ที่ตอบกลับก็ถูกต้องอาค่ะ
ตอนนี้เข้าบอร์ดผ่านทางเมล์ที่ได้รับการยืนยันค่ะ คือว่าหนูทำอะไรผิดหรือเปล่าค่ะ
ขอรบกวนด้วยค่ะ

จากที่ตรวจสอบดูนะคะ ยูซเซอร์นี้ไม่ได้มีปัญหาอะไร
พี่แอนขอแนะนำว่าให้เปลี่ยนพาสเวิร์ดเป็นตัวเลขล้วนๆ ที่ง่ายต่อการจดจำ (แต่ไม่ง่ายที่คนอื่นจะเดาได้นะคะ)

เพราะเคยมีน้องๆ ลายคนใช้ตัวอักษรภาษาอังกฤษ
แล้วแป้นเป็นภาษาไทย แล้วเวลาล้อกอินเกิดอาการดีเลย์ของข้อมูล

เอาเป็นว่า ในระยะแรกลองเปลี่ยนเป็นตัวเลขล้วนๆ ดูก่อนนะคะ

ถ้าติดขัดตรงไหน โพสบอกพี่หรืออีเมลหาพี่ได้นะคะ

พี่จะดูแลเรื่องยูซเซอร์นี้ให้อีกทีค่ะ
poppo
poppo

Y Money : 196
ค่าชื่อเสียง : 1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 EmptyMon Mar 15, 2010 9:05 am

^
^
ตอนนี้ได้ลองเปลี่ยนpassword แล้วแก้ไขเรียบร้อยแล้วค่ะ
สามารถloginเข้าบอร์ดได้ตามปกติแล้วค่ะ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 174170

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 EmptyMon Mar 15, 2010 12:46 pm

poppo พิมพ์ว่า:
^
^
ตอนนี้ได้ลองเปลี่ยนpassword แล้วแก้ไขเรียบร้อยแล้วค่ะ
สามารถloginเข้าบอร์ดได้ตามปกติแล้วค่ะ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 174170

ยินดีที่ได้ให้บริการเช่นกันค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
nakamaru48
Kindergarten
nakamaru48

Y Money : 345
ค่าชื่อเสียง : 3

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 EmptyWed Mar 17, 2010 8:53 am

คือ เเบบว่า สมัครเเล้ว เเละก้อส่งอีเมล์ตอบคำถามไปเเล้ว

เเล้วก้อรออีเมล์ตอบกลับอยู่ เเต่ไม่เหงตอบมาสักทีอะค่ะ
อย่างงี้ถูกตัดสิทธิ์หรือป่าวค่ะเนี่ย เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 256864

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 EmptyWed Mar 17, 2010 10:50 am

nakamaru48 พิมพ์ว่า:
คือ เเบบว่า สมัครเเล้ว เเละก้อส่งอีเมล์ตอบคำถามไปเเล้ว

เเล้วก้อรออีเมล์ตอบกลับอยู่ เเต่ไม่เหงตอบมาสักทีอะค่ะ
อย่างงี้ถูกตัดสิทธิ์หรือป่าวค่ะเนี่ย เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 256864

รออีเมลตอบกลับนะคะ
ถ้าไม่ผ่าน จะมีอีเมลแจ้งให้ทราบว่าไม่ผ่านการพิจารณาค่ะ

Y Money : 72
ค่าชื่อเสียง : 0

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 EmptyFri Mar 19, 2010 8:11 pm

ส่งจดหมายไปนานแล้ว แต่ยังไม่ได้รีบอีเมล์ตอบกลับเลยค่ะ ต้องส่งไปอีกรอบรึเปล่าคะ?
king
king

Y Money : 553
ค่าชื่อเสียง : 2

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 EmptyFri Mar 19, 2010 11:41 pm

ถ้าจะดูเรื่องการยืนยันการเข้าเป็นนักเรียนและจะสอบถามเรื่องเกี่ยวกับหอที่พูดถึงกัน หนูควรจะไปที่ไหนดีคะ
king
king

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 EmptyFri Mar 19, 2010 11:44 pm

ช่วยแนะนำอะไรเล็กน้อยเกี่ยวกับที่นี่ให้หน่อยได้มั้ยคะ
และก็อยากจะขอร้องเรื่องให้โพสช่วยแนะนำให้เป็นแนวทางหน่อยนะคะ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 EmptySat Mar 20, 2010 7:35 am

sinnerdarker พิมพ์ว่า:
ส่งจดหมายไปนานแล้ว แต่ยังไม่ได้รีบอีเมล์ตอบกลับเลยค่ะ ต้องส่งไปอีกรอบรึเปล่าคะ?

ถ้ามั่นใจว่าอีเมลส่งถึงพี่แอนแล้ว ไม่ต้องส่งซ้ำก็ได้ค่ะ
ที่รออีเมลตอบกลับนาน
เป็นเพราะว่าช่วงนี้พี่แอนยุ่งมากๆ เลยค่ะ
ต้องขออภัยด้วยที่ทำให้ทุกคนต้องรอ

king พิมพ์ว่า:
ถ้าจะดูเรื่องการยืนยันการเข้าเป็นนักเรียนและจะสอบถามเรื่องเกี่ยวกับหอที่พูดถึงกัน หนูควรจะไปที่ไหนดีคะ

เรื่องการยืนยันเข้าเป็นนักเรียน ต้องรอพี่แอนเป็นผู้ยืนยันให้นะคะ
การยืนยัน จะทำผ่านอีเมลค่ะ
เพราะฉะนั้น ขอให้น้องๆ ทุกคน ตรวจสอบอีเมลของตนเอง
ว่ามีอีเมลของพี่แอน ตอบกลับไปบ้างหรือเปล่า

ส่วนเรื่องหอพัก พี่แอนก็เป็นคนจัดให้เช่นเดียวกันค่ะ

เวลามีประกาศอะไร จะมีอีเมลส่งตรงถึงน้องๆ
ไม่ต้องกังวลหรอกนะคะว่าจะไม่รู้เรื่องหรือตกข่าว

ช่วยแนะนำอะไรเล็กน้อยเกี่ยวกับที่นี่ให้หน่อยได้มั้ยคะ
และก็อยากจะขอร้องเรื่องให้โพสช่วยแนะนำให้เป็นแนวทางหน่อยนะคะ

พี่ไม่ทราบว่าน้องต้องการจะทราบเรื่องเกี่ยวกับอะไร
เพราะที่นี่ ถ้าจะให้เล่าให้ฟัง คงต้องนั่งคุยกันทั้งวันเลยล่ะค่ะ

ถ้าน้องอยากจะทราบเรื่องเกี่ยวกับอะไร โพสถามได้อีกนะคะ
เจาะจงคำถามมาให้อีกนิดค่ะ
แล้วพี่แอนจะมาตอบให้
winewine
winewine

Y Money : 175

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 EmptySat Mar 20, 2010 5:23 pm

ได้รับการยืนยันนานแล้วค่ะ

แต่ว่าไม่ได้เล่นเน็ตเลยอ่ะ

เนื่องด้วยที่ว่าติดสอบรร.เก่า

และ รร.ใหม่ เลยต้องตั้งใจ

เป้นพิเศษอ่ะค่ะ แล้วก้อพึ่งได้เล่นวันนี้เอง

ต้องทำไงบ้างค่ะ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 EmptySat Mar 20, 2010 6:17 pm

winewine พิมพ์ว่า:
ได้รับการยืนยันนานแล้วค่ะ

แต่ว่าไม่ได้เล่นเน็ตเลยอ่ะ

เนื่องด้วยที่ว่าติดสอบรร.เก่า

และ รร.ใหม่ เลยต้องตั้งใจ

เป้นพิเศษอ่ะค่ะ แล้วก้อพึ่งได้เล่นวันนี้เอง

ต้องทำไงบ้างค่ะ

ได้รับอีเมลเรื่องมีรายชื่อเป็นรุ่นที่ 1 หรือยังคะ
ถ้าได้รับแล้ว ให้ไปตรวจสออบรายชื่อตัวเองที่กระทู้รายชื่อรุ่นที่ 1
แล้วไปรายงานตัวตามหอพักที่ตัวเองสังกัดอยู่

ถ้ายังไม่มี ให้ไปเดินเล่นในโรงเรียนก่อน เพื่อรอพี่แอนจัดเข้าเป็นรุ่นที่ 1 ค่ะ
nakamaru48
nakamaru48

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 EmptySat Mar 20, 2010 6:38 pm

รอประกาศจากทางโรงเรียนเรื่องการเข้าห้องเรียนต่างๆ เพื่อที่จะได้อยู่ในห้องเรียนห้องใดห้องหนึ่ง

เราต้องรอประกาศจากทางไหนอะค่ะ
ทางเมล์หรือเปล่า

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 EmptySat Mar 20, 2010 6:50 pm

รอประกาศจากทางโรงเรียนเรื่องการเข้าห้องเรียนต่างๆ เพื่อที่จะได้อยู่ในห้องเรียนห้องใดห้องหนึ่ง

เราต้องรอประกาศจากทางไหนอะค่ะ
ทางเมล์หรือเปล่า

จะมีอีเมลส่งตรงถึง นร รุ่นที่ 1 เลยค่ะ
ถ้าใครไม่แน่ใจ ให้ตามดูได้ที่กระทู้รายชื่อรุ่นที่ 1 ค่ะ
nakamaru48
nakamaru48

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 EmptySun Mar 21, 2010 3:23 pm

ไปดูกระทู้รายชื่อรุ่นที่ 1 เเล้วค่ะ

เเต่ดูเเล้ว ไม่เหงมีชื่อ nakamaru48 เลยอะค่ะT_T
wiin
wiin

Y Money : 273

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 EmptySun Mar 21, 2010 9:34 pm

สวัสดีฮะ..

ตอนนี้วิ สามารถเห็นได้ 3 หัวข้อคือ ขึ้นบ้านใหม่ ประชาสัมพันธ์ และห้องชมรม
อยากถามว่า ถ้าเราส่งแบบฟอร์มการสมัครไปเรียบร้อยแล้วทีนี้ก้รออีเมลตอบกลับว่าผ่านการรับเป็นสมาชิกก่อน แล้วค่อยไปทำอิก 3 ขั้นตอนใช่มั๊ยฮะ? แล้วเราถึงจะเห็นได้มากกว่านี้

คือวิ อยากมั่นใจได้ว่าเราเข้าใจถูกแล้วรึป่าวน่ะฮะ

เอ่อ วิมีอิกคำถามนึงผู้อำนวยการ ใช่พี่แอนรึป่าวฮะ พอดีวิไปอ่านการ์ตูนแปลจาก http://annshinoda.exteen.com/ มาล่ะฮะ แล้วเห็นคอมเม้นท์บางอันเรียกว่าพี่แอนบ้างล่ะ แล้วทุกหน้าก้จะบอกว่าให้ติดตามมาที่นี่ แล้วก้มีบอกว่าจะเปิดใหม่ด้วย แล้วก้เป็นที่นี่จริงๆ เลยเป็นเหตุผลนึงที่อยากมา และก้ชอบมากเลยได้อ่านการ์ตูนดังๆด้วย
อ่านเป็นอังกฤษก้ว่าพอใจแล้ว แต่ได้มาอ่านภาษาไทยอิกดีและเข้าใจเรื่องราวเข้าไปอิก

ยังไงก้ ขอบคุณมากนะฮะ ที่ทำให้ได้อ่านผลงานดีๆและสนุกมากมาย

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 EmptyMon Mar 22, 2010 6:53 am

ไปดูกระทู้รายชื่อรุ่นที่ 1 เเล้วค่ะ

เเต่ดูเเล้ว ไม่เหงมีชื่อ nakamaru48 เลยอะค่ะT_T

วันนี้พี่จะจัดการให้นะคะ

wiin พิมพ์ว่า:
สวัสดีฮะ..

ตอนนี้วิ สามารถเห็นได้ 3 หัวข้อคือ ขึ้นบ้านใหม่ ประชาสัมพันธ์ และห้องชมรม
อยากถามว่า ถ้าเราส่งแบบฟอร์มการสมัครไปเรียบร้อยแล้วทีนี้ก้รออีเมลตอบกลับว่าผ่านการรับเป็นสมาชิกก่อน แล้วค่อยไปทำอิก 3 ขั้นตอนใช่มั๊ยฮะ? แล้วเราถึงจะเห็นได้มากกว่านี้

คือวิ อยากมั่นใจได้ว่าเราเข้าใจถูกแล้วรึป่าวน่ะฮะ

เอ่อ วิมีอิกคำถามนึงผู้อำนวยการ ใช่พี่แอนรึป่าวฮะ พอดีวิไปอ่านการ์ตูนแปลจาก http://annshinoda.exteen.com/ มาล่ะฮะ แล้วเห็นคอมเม้นท์บางอันเรียกว่าพี่แอนบ้างล่ะ แล้วทุกหน้าก้จะบอกว่าให้ติดตามมาที่นี่ แล้วก้มีบอกว่าจะเปิดใหม่ด้วย แล้วก้เป็นที่นี่จริงๆ เลยเป็นเหตุผลนึงที่อยากมา และก้ชอบมากเลยได้อ่านการ์ตูนดังๆด้วย
อ่านเป็นอังกฤษก้ว่าพอใจแล้ว แต่ได้มาอ่านภาษาไทยอิกดีและเข้าใจเรื่องราวเข้าไปอิก

ยังไงก้ ขอบคุณมากนะฮะ ที่ทำให้ได้อ่านผลงานดีๆและสนุกมากมาย

วิธีการสมัคร น้องวิเข้าใจถูกต้องแล้วค่ะ

ผู้อำนวยการกับพี่แอนเป็นคนเดียวกันค่ะ เมื่อก่อนพี่ใช้นามปากกาว่าไร้น้ำใจ
แฟนคลับรุ่นแรกๆ จะรู้จักกันดีค่ะ

ขอบคุณที่ติดตามกันมานะคะ และหวังว่าน้องวิจะได้มาเป็นนักเรียนโรงเรียนนี้
มาเป็นครอบครัวเดียวกันนะคะ
satannas
satannas

Y Money : 30

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 EmptyTue Mar 23, 2010 1:30 pm

พี่ แอน ค่ะ คืออยากถามว่า รายงานตัวหอ ที่ไหนหรอค่ะ??

คือหนูอยู่หอ คิมหันต์ แต่หาไม่เจอ
เลยอยากรู้ว่ารายงานตัวหอที่ไหนอ่ะค่ะ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 EmptyTue Mar 23, 2010 2:48 pm

satannas พิมพ์ว่า:
พี่ แอน ค่ะ คืออยากถามว่า รายงานตัวหอ ที่ไหนหรอค่ะ??

คือหนูอยู่หอ คิมหันต์ แต่หาไม่เจอ
เลยอยากรู้ว่ารายงานตัวหอที่ไหนอ่ะค่ะ

รายงานตัวที่โซนหอพักค่ะ
เวลาเข้าหน้าเว็บ โซนหอพักจะอยู่ล่างๆ เลยนะคะ
เดินเลยห้องภาพ ห้องชมรมไปอีก ก็จะเจอหอพักค่ะ
กดเข้าไป ก็จะมีหอพักตั้งอยู่ 8 หอ
อยู่หอคิมหันต์ก็ไปรายงานตัวที่หอคิมหันต์เลยนะคะ

ลองดูนะคะ โซนหอพักอยู่ด้านล่างๆ ค่ะ
ball-1

Y Money : 6

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 EmptyTue Mar 23, 2010 3:03 pm

ขอโทษค้ะ..ไม่เข้าใจนะค่ะ..ลงทะเบียนเป็น member แล้วแต่ไปดูตามชั้นปีต่างๆ ก็ไม่เห็นมีรายชื่ออยู่เลย..แล้วจะทราบได้อย่างไร..ว่าได้เป็น member หรือเปล่า..เพราะได้รับตอบรับทาง mail เรียบร้อยแล้ว..รบกวนด้วยนะคะ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 EmptyTue Mar 23, 2010 4:29 pm

ball-1 พิมพ์ว่า:
ขอโทษค้ะ..ไม่เข้าใจนะค่ะ..ลงทะเบียนเป็น member แล้วแต่ไปดูตามชั้นปีต่างๆ ก็ไม่เห็นมีรายชื่ออยู่เลย..แล้วจะทราบได้อย่างไร..ว่าได้เป็น member หรือเปล่า..เพราะได้รับตอบรับทาง mail เรียบร้อยแล้ว..รบกวนด้วยนะคะ

เข้าไปอ่านที่กระทู้นี้นะคะ

https://yaoihighschool.thai-forum.net/forum-f21/topic-t374.htm

วิธีการสมัครเข้าเป็นนักเรียนของโรงเรียน

ถึงจะสมัครเมมเบอร์ของบอร์ดแล้ว
ก็ยังไม่ถือว่าเป็นสมาชิกของโรงเรียนค่ะ
เป็นได้แค่คนแอบมองอยู่นอกรั้วโรงเรียนเท่านั้น

ถ้าอยากเข้าเป็นนักเรียน ต้องผ่านการคัดเลือก ตามที่กระทู้นั้นอธิบายค่ะ
king
king

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 EmptyWed Mar 24, 2010 11:22 pm

พี่คะเอ่อ...
อยากให้พี่แนะนำเกี่ยวกับการโพส คือว่านะคะหนูไม่รู้จะโพสอะไรดีอะค่ะ อยากให้ช่วยแนะนำหน่อย แล้วถ้าเกิดว่าเราไม่โพสเราก็จะไม่สามารถเห็นของคนอื่นๆเลยใช่มั้ยค่ะ หวา...เศร้าจัง เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 279412 Sad
CS-KiMi
ผู้ช่วยฝึกหัด
ผู้ช่วยฝึกหัด
CS-KiMi

เหรียญเกียรติยศ : King of Yaoi High School
ตำแหน่งเกียรติยศ : King of Yaoi High School
VIP Student : เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 O9vip
Y Money : 2438
ค่าชื่อเสียง : 439

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 EmptyThu Mar 25, 2010 11:15 am

พี่คะเอ่อ...
อยากให้พี่แนะนำเกี่ยวกับการโพส คือว่านะคะหนูไม่รู้จะโพสอะไรดีอะค่ะ อยากให้ช่วยแนะนำหน่อย แล้วถ้าเกิดว่าเราไม่โพสเราก็จะไม่สามารถเห็นของคนอื่นๆเลยใช่มั้ยค่ะ หวา...เศร้าจัง เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 279412 Sad

ท่านผอ. (พี่แอน) ไม่ว่างนะคะ
อลิซขออนุญาตตอบแทนนะคะ
การโพสต์ ก็โพสต์ให้มีเนื้อหาสาระตรงตามกระทู้ค่ะ อย่าสั้นนะคะ อย่าใช้ภาษาวิบัติด้วยเช่นกันค่ะ อย่างขอบคุณ หรือให้กำลังใจ ผลงานเป็นยังไงบ้าง
ถ้าเกิด ณ ตอนนั้นนึกไม่ออกวาจะเม้นท์อะไรไว้ ให้เขียนบอกไว้ว่า "จะกลับมา Edit ทีหลังได้ค่ะ"
อะไรทำนองนี้นะคะ แล้วกลับมาแก้ใหม่ได้ค่ะ
การเม้นท์หรือโพสต์มีผลค่ะ อย่างโซนมังงะ ห้องสมุด จะเข้าไม่ได้นะคะ ถ้ามีเม้นท์ไม่ถึง 50 ค่ะ (ในกรณีที่ไม่ผิดกฏนะคะ) แล้วก็งานที่ download ส่วนใหญ่จะซ่อนลิ้งค์ค่ะ ไม่เม้นท์จะไม่เห็นลิ้งค์ค่ะ

อลิซ กรรมการคุมกฏ
wiin
wiin

Y Money : 273

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ - Page 2 EmptyFri Mar 26, 2010 2:41 pm

สวัสดีฮะ..

แบบว่า ตอนนี้ยังไม่มีอะไรสงสัย

แต่อยากบอกว่า เปลี่ยนธีมใหม่สวยดีจัง แล้วรู้สึกเหมือนมันจะดูเข้าใจอะไรง่ายขึ้นกว่าเก่าเยอะเลยน่ะฮะ (รึว่าเริ่มชินมือแล้วกันนะ..ยังไงก้เถอะ ชอบมากเลยฮะต่อไปต้องเจ๋งกว่านี้แน่เลย)

รู้สึกดีใจนะฮะที่ได้มาอยู่ที่นี่ (มากๆ) มันเข้าอิมเมจโรงเรียนดีมากเลย แบบว่า สอบติดที่ๆเราใฝ่ฝันแล้วได้เข้ามา

แล้วก้ทามให้เห็นตัวเองว่า เราจะเอาแต่ได้อย่างเดียวไม่ได้นะ ต้องเห็นใจคนที่ทำงานเบื้องหลังด้วยมากๆเลย เค้าจะเหนื่อย จะเครียดขนาดไหน

สิ่งที่พวกเราๆ ที่ไม่ได้เห็นหน้าค่าตากัน จะทำได้ คือการให้กำลังใจ (วิคิดว่านะ.)

จากนี้ก้ขอให้ท่านผู้อำนวยการจงเจริญ และผู้ช่วย อยู่ดีมีความสุขและก้แข็งแรงๆ แล้วก้มาสร้างความสนุกให้กับทุกๆคนเลย

ขอบคุณนะฮะ

ปล.ฝนตกเช้านี้

เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 2 จาก 5ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next