Yaoi High School
ยินดีต้อนรับสู่ Yaoi High School

เปิดรับสมัครสมาชิกรอบพิเศษ 1-5 ก.ค.53
รายละเอียดการรับสมัครสมาชิก คลิก

https://yaoihighschool.thai-forum.net/forum-f25/topic-t947.htm#16857

Warm regards,
Yaoi High School Master
ยินดีต้อนรับสู่ Yaoi High School

เปิดรับสมัครสมาชิกรอบพิเศษ 1-5 ก.ค.53
รายละเอียดการรับสมัครสมาชิก คลิก

https://yaoihighschool.thai-forum.net/forum-f25/topic-t947.htm#16857

Warm regards,
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[Y] ไม่ตามกระแส [Y] ไม่แคร์คนรอบข้าง

บ้านPortalGalleryค้นหาLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
Viewfinder Series รักต้องลุ้น...ของคุณชายตัวร้ายกับยัยคุณหนูสุดป่วน

เปิดรับจองมังงะแปลไทย

You're my loveprize in viewfinder ฉบับ Uncut

วันที่ 23 กรกฎาคม ถึง 7 สิงหาคม 2553

รายละเอียดคลิกที่นี่

เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ

Go down 
ooosak
shiniagmi_sora
Prince the ripper
wtuy
Peetbeet
kwang1213
buikung0
lovebook
sanza501
Dark-night
BooMiiZ
akame
nooping
momotaro012
black
phung198
CS-kalaven
lovemom
aon
CS-KiMi
ball-1
satannas
wiin
winewine
king
sinnerdarker
nakamaru48
poppo
benihime
yugioh2003
Pein
dia-tam
ilookmai
Supersuju13
PROYYIM
NaNaGo
41 posters
ไปที่หน้า : 1, 2, 3, 4, 5  Next
ผู้ตั้งข้อความ
ผู้อำนวยการโรงเรียน

เหรียญเกียรติยศ : Emperor of Yaoi High School
ตำแหน่งเกียรติยศ : Emperor of Yaoi High School
VIP Master : เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ O9vip
Y Money : 2643
ค่าชื่อเสียง : 858
คู่รัก : 021

เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ EmptyTue Feb 16, 2010 10:47 am

สวัสดีค่ะ

สำหรับท่านที่แวะเข้ามาเยี่ยมเยียน และท่านที่ต้องการสมัครสมาชิกใหม่ มีคำถามอยากจะถาม ท่านสามารถโพสถามได้ที่กระทู้นี้ค่ะ

นี่เป็นอีเมลสำหรับติดต่อกับทางโรงเรียนนะคะ

yaoihighschool[แอท]hotmail.com

แก้ไขล่าสุดโดย Yaoi High School Master เมื่อ Fri Apr 30, 2010 8:46 am, ทั้งหมด 2 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://yaoihighschool.thai-forum.net
NaNaGo
Kindergarten
NaNaGo

Y Money : 378
ค่าชื่อเสียง : 8

เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ EmptyWed Feb 17, 2010 11:58 pm

ตอนนี้ได้รับอีเมลตอบกลับ ว่าได้รับการยืนยันจากเว็บแล้วค่ะ เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ 256864
เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ 001
แต่ว่าไม่สามารถเข้ากระทู้รายงานตัวได้ค่ะ เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ 25436 จะมีผลกับการลบยูเซอร์มั้ยค๊าาาา>w<
เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ 002-1
แต่ว่าสามารถloginได้อ่า คงไม่มีปัญหาอะไรใช่มั๊ยค๊าเปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ 398747

เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ 572605 เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ 572605 เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ 572605
หรือว่าต้องยืนยันอะไรเพิ่มเติมหรือป่าว ToT

ปล.ยังไงก็ฝากตัวด้วยน่ะค๊า

เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ 546226 เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ 546226 เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ 546226

==============================
เข้าใจแล้วนะค่ะ ขอบคุณพี่แอนค่ะ อิอิเปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ 632603

แก้ไขล่าสุดโดย NaNaGo เมื่อ Thu Feb 18, 2010 10:37 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง

เหรียญเกียรติยศ : Emperor of Yaoi High School
ตำแหน่งเกียรติยศ : Emperor of Yaoi High School
VIP Master : เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ O9vip

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ EmptyThu Feb 18, 2010 10:17 am

NaNaGo พิมพ์ว่า:
ตอนนี้ได้รับอีเมลตอบกลับ ว่าได้รับการยืนยันจากเว็บแล้วค่ะ เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ 256864
เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ 001
แต่ว่าไม่สามารถเข้ากระทู้รายงานตัวได้ค่ะ เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ 25436 จะมีผลกับการลบยูเซอร์มั้ยค๊าาาา>w<
เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ 002-1
แต่ว่าสามารถloginได้อ่า คงไม่มีปัญหาอะไรใช่มั๊ยค๊าเปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ 398747

เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ 572605 เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ 572605 เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ 572605
หรือว่าต้องยืนยันอะไรเพิ่มเติมหรือป่าว ToT

ปล.ยังไงก็ฝากตัวด้วยน่ะค๊า

เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ 546226 เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ 546226 เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ 546226

เดี๋ยวพี่แอนจะตั้งกระทู้บอกวิธีสมัครให้นะคะ
รอแปปนึงน๊า ตอนนี้พี่ติดธุระนิดนึง
https://yaoihighschool.thai-forum.net
Pat
ผู้มาเยือน
Anonymous

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ EmptySun Feb 21, 2010 3:23 pm

พี่แอนพี่แอนจำแพทได้หรือเปล่า
แพทอยากรู้ว่าแพทจะได้รับการตอบกลับเหมือนคนอื่นเค้ามั้ย
แพทเคยสมัครไปแล้วครั้งนึง เข้ามาก็โดนด่าว่าหน้าด้านเลย - -
แล้วแพทก็ไม่เข้ามาอีก เพราะคิดว่าทุกคนคงไม่ต้อนรับแพท
แล้วแพทก็โดนลบ

ตอนนี้ถึงแม้ว่าแพทอาจจะไม่ได้รับการตอบรับเป็นสมาชิก
แต่ช่วยบอกเหตุผลที่แพทโดนด่าในวันนั้นหน่อยได้มั้ยค่ะ
ทำไมแพทต้องโดนด่าว่าหน้าด้านทั้งๆที่แพทไม่ได่ทำอะไรเลยสักอย่าง

ที่แพทมาเล่นบอร์ดมาเป็นสมาชิกของบอร์ดนี้แพทเพราะชอบงานแปลของพี่
อยากติดตามให้กำลังใจพี่ อยากงานผลงานของพี่
หรือเพราะคิดว่าแพทคือสปายที่มาจากบอร์ดนั้นๆ ( ไม่ขอเอ๋ยถึงเผื่อพี่ไม่ชอบใจ )
ถ้าแพทไม่บริสุทธิ์ใจจริงแพทไม่ใช่ยูสเดียวกันหรอก

ช่วยไขข้อข้องใจด้วยนะค่ะ
แพทจะได้เลิกกังวลใจสักที

ขอบคุณค่ะ

---------

แพทย้ายมาจากห้อง "วิธีสมัครเข้าเป็นนักเรียนของโรงเรียน Yaoi High School"
เพราะว่ามันผิดหัวข้อ - -
ขอโทษทีค่ะ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ EmptySun Feb 21, 2010 3:35 pm

Pat พิมพ์ว่า:
พี่แอนพี่แอนจำแพทได้หรือเปล่า
แพทอยากรู้ว่าแพทจะได้รับการตอบกลับเหมือนคนอื่นเค้ามั้ย
แพทเคยสมัครไปแล้วครั้งนึง เข้ามาก็โดนด่าว่าหน้าด้านเลย - -
แล้วแพทก็ไม่เข้ามาอีก เพราะคิดว่าทุกคนคงไม่ต้อนรับแพท
แล้วแพทก็โดนลบ

ตอนนี้ถึงแม้ว่าแพทอาจจะไม่ได้รับการตอบรับเป็นสมาชิก
แต่ช่วยบอกเหตุผลที่แพทโดนด่าในวันนั้นหน่อยได้มั้ยค่ะ
ทำไมแพทต้องโดนด่าว่าหน้าด้านทั้งๆที่แพทไม่ได่ทำอะไรเลยสักอย่าง

ที่แพทมาเล่นบอร์ดมาเป็นสมาชิกของบอร์ดนี้แพทเพราะชอบงานแปลของพี่
อยากติดตามให้กำลังใจพี่ อยากงานผลงานของพี่
หรือเพราะคิดว่าแพทคือสปายที่มาจากบอร์ดนั้นๆ ( ไม่ขอเอ๋ยถึงเผื่อพี่ไม่ชอบใจ )
ถ้าแพทไม่บริสุทธิ์ใจจริงแพทไม่ใช่ยูสเดียวกันหรอก

ช่วยไขข้อข้องใจด้วยนะค่ะ
แพทจะได้เลิกกังวลใจสักที

ขอบคุณค่ะ

---------

แพทย้ายมาจากห้อง "วิธีสมัครเข้าเป็นนักเรียนของโรงเรียน Yaoi High School"
เพราะว่ามันผิดหัวข้อ - -
ขอโทษทีค่ะ

ก่อนอื่น พี่ต้องขอโทษน้องแพทจากใจจริงเลยนะคะ
ที่เคยมีการด่าว่ากันในครั้งนั้น เนื่องจากสถานการณ์ในช่วงนั้นเป็นสถานการณ์เข้าขั้นวิกฤตจริงๆ
ในช่วงระยะเวลาแรกที่มีการย้ายบอร์ดเกิดขึ้น
พี่เคยคิดว่า เราสามารถให้น้องๆ เล่นควบคู่กันไปทั้งสองบอร์ดได้
แต่เมื่อเวลาผ่านไป สถานการณ์ในช่วงแรกนั้นไม่ได้ดีขึ้นเลย
จนทำให้ทุกคนรู้สึกเหนื่อยและท้อแท้ใจในการที่จะสร้างบ้านหลังนี้ต่อไป
พี่แอนจึงตัดสินใจ จัดการกับปัญหา ด้วยการไม่อนุญาตให้น้องๆ เล่นสองบอร์ด

ในวันที่มีปัญหากันนั้น พี่ขอให้น้องแพทเข้าใจด้วยว่ามันเกิดอะไรขึ้น
น้องแพทอาจจะไม่เข้าใจ
ในตอนนั้นมีการย้ายเข้าห้องแชทนั้น ออกห้องแชทนี้
แล้วเกิดการไม่พอใจให้แก่กัน
เป็นธรรมดาที่ฝ่ายนี้ไปทางนั้น เมื่อโดนด่ากลับมา
ก็ต้องด่ากลับ
พี่เข้าใจว่า น้องแพทเข้ามาในห้องแชทในช่วงที่ทางนี้ด่ากลับพอดี
น้องแพทเลยโดนลูกหลงไปด้วย
ที่จริงพี่ไม่อยากฟื้นฝอยหาตะเข็บ มันจะกลายเป็นเรื่องบานปลายได้
น้องแพทแน่ใจแล้วนะคะ ว่าถ้าน้องแพทมาที่นี่
ทางนั้นจะไม่เกิดปัญหา?

ข้อความต่อจากนี้ พี่ขออนุญาต อีเมลพูดคุยกับน้องแพทนะคะ

ขอบคุณมากค่ะน้องแพท ที่ติดตามและเป็นกำลังใจให้พี่
และขอโทษอย่างสุดซึ้ง ที่ได้เคยมีคำด่าว่าออกมาให้ระคายหูและเสียใจ
แต่พี่ก็จะขอยืนยันกลับไปด้วยเหมือนกันว่า น้องๆ ทางนี้ที่เป็นฝ่ายถูกกระทำ ก็เสียใจไม่แพ้น้องแพท

เราทุกคน เป็น "เหยื่อ" ของเหตุการณ์ค่ะ

จากพี่แอนค่ะ รออีเมลจากพี่นะคะ พี่จะอีเมลพูดคุยด้วย ขอบคุณมากค่ะ
Pat
ผู้มาเยือน
Anonymous

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ EmptySun Feb 21, 2010 4:17 pm

คิดว่าไม่มีนะค่ะ แพทจะไปบอกทางนั้นเองว่าแพทอยากเล่นบอร์ดพี่แอน
แล้วถ้าแพทเล่นบอร์ดพี่แพทจะสามารถไปบอร์ดนั้นได้มั้ลหล่ะค่ะ
จะว่าไงดีแพทเป็นแค่เด็กเล่นบอร์ดธรรมดาๆชอบวาย เข้าบอร์ดวาย
ถ้าจะมีบอร์ดไหนบอร์ดนึงแบนแพท
เพราะแพทเล่นสองบอร์ด หรือด้วยเหตุผลที่แพทไม่รู้จากทางผู้ใหญ่ ( ขอโทษที่ผาดพิงค่ะ )
นั่นก็คงเป็นเรื่องของทั้งสองคนแล้วหล่ะค่ะ
แพทเคารพในการตัดสินใจค่ะ

ตอนนี้แพทเข้าใจแล้วว่าทุกคนต่างก็เสียใจ และพอจะทราบเรื่องนิดๆแล้ว
สรุปว่าเรื่องการด่ากันในครั้งนั้นช่างมันเถอะค่ะ
แพทแค่อยากรู้เหตุผลแล้วตอนนี้แพทก็รู้แล้ว
ไม่มีเหตุผลอะไรที่พี่ต้องขอโทษแพทแล้วหล่ะค่ะ
ช่างมันเถอะ

เรื่องกำลังใจ อย่าขอบคุณแพทเลยค่ะ
แค่ให้แพทได้ติดตามของพี่ต่อไปก็พอ
ที่แพทให้กำลังใจก็เพราะว่าชอบจริงๆ
ไม่งั้นแพทไม่ทำถึงขนาดนี้หรอกค่ะ

แพทจะรออีเมลจากพี่แล้วกันค่ะ ว่าแต่พี่รู้เมล์แพทใช่มั้ยค่ะ

แพทจะรอค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ขออนุญาตอีดิทอีเมลออก เพื่อความเป็นส่วนตัวของน้องแพทนะคะ ขอบคุณค่ะ
PROYYIM
Primary Student
PROYYIM

เหรียญเกียรติยศ : Veteran of Yaoi High School
ตำแหน่งเกียรติยศ : Veteran of Yaoi High School
Y Money : 734
ค่าชื่อเสียง : 69

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ EmptyMon Feb 22, 2010 10:16 pm

แห้วกระป๋อง อร่อยจังฮู๊

สอบถามข้อมูลค่าพี่แอน

คือว่ายิ้มได้ไปรายงานตัวตามที่เมลล์พี่แอนบอกแล้วนะคะ

ไม่ทราบว่าจะสามารถเข้าหอพักเหมือนเพื่อนๆๆ พี่ๆ รุ่นแรกได้หรือเปล่าค่ะ

แล้วจะประกาศผลยังไงเหรอคะ เห็นประกาศหน้าบอร์ดว่า

ถ้าไม่ไปรายงานตัวก่อนวันที่ 28 จะโดนลบยูสเซอร์น่ะคะ

รบกวนด้วยนะคะ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ EmptyTue Feb 23, 2010 6:33 am

PROYYIM พิมพ์ว่า:
แห้วกระป๋อง อร่อยจังฮู๊

สอบถามข้อมูลค่าพี่แอน

คือว่ายิ้มได้ไปรายงานตัวตามที่เมลล์พี่แอนบอกแล้วนะคะ

ไม่ทราบว่าจะสามารถเข้าหอพักเหมือนเพื่อนๆๆ พี่ๆ รุ่นแรกได้หรือเปล่าค่ะ

แล้วจะประกาศผลยังไงเหรอคะ เห็นประกาศหน้าบอร์ดว่า

ถ้าไม่ไปรายงานตัวก่อนวันที่ 28 จะโดนลบยูสเซอร์น่ะคะ

รบกวนด้วยนะคะ

วันนี้ค่ำๆ ไม่เกินพรุ่งนี้เช้า พี่จะจัดให้น้องยิ้มและคนอื่นๆ เข้าเป็นรุ่นที่ 1 ค่ะ
วันนี้พี่ติดสอบ สอบเสร็จพี่จะมาจัดการให้ค่ะ
ช่วงนี้พี่ติดสอบ เลยดองรายชื่อรุ่นที่ 1 ต้องขออภัยด้วย
รอประกาศผลนะคะ ถ้าพี่ประกาศแล้ว อีเมลจะส่งตรงถึงน้องๆ ที่มีรายชื่อรุ่นที่ 1 เลยค่ะ
Pat
ผู้มาเยือน
Anonymous

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ EmptyTue Feb 23, 2010 4:50 pm

แฮะๆ ดิทเลยค่ะ แพทก็ไม่ทันคิด
โพสไปซะงั้น ขอโทษค่ะ
???
ผู้มาเยือน
Anonymous

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ EmptyThu Feb 25, 2010 10:12 pm

มินสมัครสมาชิกไปเมื่อเช้าวันนี้ค่ะ วันที่ 25 กุมภา
สมมุติว่าได้e-mailยืนยันของทางเว็บไม่ทันวันที่ 28 กุมภา จะหมดสิทธิ์การขอเป็นสมาชิกมั้ยคะ
ยังจะสามารถรายงานตัวที่โซนหอพักมั้ยคะ

ขอบคุณค่ะ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ EmptyFri Feb 26, 2010 6:49 am

มิน พิมพ์ว่า:
มินสมัครสมาชิกไปเมื่อเช้าวันนี้ค่ะ วันที่ 25 กุมภา
สมมุติว่าได้e-mailยืนยันของทางเว็บไม่ทันวันที่ 28 กุมภา จะหมดสิทธิ์การขอเป็นสมาชิกมั้ยคะ
ยังจะสามารถรายงานตัวที่โซนหอพักมั้ยคะ

ขอบคุณค่ะ

สำหรับคนที่ได้อีเมลเพื่อให้ไปยืนยันไม่ทันวันที่ 28 กุมภา
พี่แอนจะพิจารณาเป็นกรณีพิเศษค่ะ
คือจะขยายเวลาให้เฉพาะกลุ่มไป
อย่างเช่น ได้อีเมลยืนยันในวันที่ 25
พี่จะขยายเวลาให้อีก 15 วันค่ะ
แต่ทั้งนี้ พี่จะพิจารณาเป็นเฉพาะกลุ่มไปค่ะ
ไม่ต้องกังวลไปค่ะ
ถ้าน้องๆ เป็นกังวล สามารถติดต่อสอบถามกับพี่แอนได้โดยตรงค่ะ
สงสัยอะไร ถามได้เลยนะคะ
Supersuju13
VIP Student
VIP Student
Supersuju13

เหรียญเกียรติยศ : Earl of Yaoi High School
ตำแหน่งเกียรติยศ : Earl of Yaoi High School
Y Money : 860
ค่าชื่อเสียง : 175
คู่รัก : England

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ EmptyFri Feb 26, 2010 4:54 pm

แพทได้รับแบบฟอร์มแล้ว แต่การกรอกแบบฟอร์มแล้วส่งกลับ
ให้ใช้แบบตอบกลับหรือว่าต้องสร้างข้อความใหม่ค่ะ

แต่แพทก็ส่งไปแล้วล่ะค่ะ แพทแบบตอบกลับนะค่ะ
ไม่เป็นไรใช่มั้ยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ EmptyFri Feb 26, 2010 6:34 pm

Supersuju13 พิมพ์ว่า:
แพทได้รับแบบฟอร์มแล้ว แต่การกรอกแบบฟอร์มแล้วส่งกลับ
ให้ใช้แบบตอบกลับหรือว่าต้องสร้างข้อความใหม่ค่ะ

แต่แพทก็ส่งไปแล้วล่ะค่ะ แพทแบบตอบกลับนะค่ะ
ไม่เป็นไรใช่มั้ยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

แบบไหนก็ได้แล้วแต่น้องๆ สะดวกเลยค่ะ
แต่ต้องเป็นคำถามที่พี่ถามไปเท่านั้น
รออีเมลตอบกลับจากพี่นะคะ
ilookmai
ilookmai

Y Money : 45
ค่าชื่อเสียง : 0

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ EmptySat Feb 27, 2010 9:11 am

ตอบกลับไปแล้ว กี่วันถึงรู้ผลค่ะ

แล้วถ้าไม่ผ่าน ต้องทำอย่างไงบ้าง

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ EmptySat Feb 27, 2010 10:01 am

ilookmai พิมพ์ว่า:
ตอบกลับไปแล้ว กี่วันถึงรู้ผลค่ะ

แล้วถ้าไม่ผ่าน ต้องทำอย่างไงบ้าง

ไม่เกิน 5 วันก็รู้ผลค่ะ
ปกติ 2-3 วันก็รู้ผลแล้ว
นอกจากพี่แอนติดธุระ ยุ่งเรื่องสอบจริงๆ
ถ้าไม่ผ่าน ก็ต้องตอบคำถามที่พี่ถามไปใหม่อีกครั้งค่ะ
Supersuju13
VIP Student
VIP Student
Supersuju13

เหรียญเกียรติยศ : Earl of Yaoi High School
ตำแหน่งเกียรติยศ : Earl of Yaoi High School
Y Money : 860
ค่าชื่อเสียง : 175
คู่รัก : England

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ EmptySun Feb 28, 2010 3:00 pm

แพทยังไม่มีห้องเพราะพึ่งจะได้รับการยืนยันวันนี้
แต่ว่าแพทจะสามารถรู้ได้ยังไงค่ะว่าตัวเองจะมีห้องหรือไม่
หรือจะอยู่ห้องไหนอีกอย่างเห็นว่าต้องรายงานก่อนวันที่ 28
วันนี้ก็ 28 พอดีเลย แพทกลัวจะโดนตัดชื่อน่ะคะ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ EmptySun Feb 28, 2010 4:13 pm

Supersuju13 พิมพ์ว่า:
แพทยังไม่มีห้องเพราะพึ่งจะได้รับการยืนยันวันนี้
แต่ว่าแพทจะสามารถรู้ได้ยังไงค่ะว่าตัวเองจะมีห้องหรือไม่
หรือจะอยู่ห้องไหนอีกอย่างเห็นว่าต้องรายงานก่อนวันที่ 28
วันนี้ก็ 28 พอดีเลย แพทกลัวจะโดนตัดชื่อน่ะคะ

เวลาที่พี่คัดคนเข้าห้อง
พี่จะประกาศที่กระทู้รายชื่อ นร รุ่นที่ 1

https://yaoihighschool.thai-forum.net/forum-f5/topic-t356-45.htm

และอีเมลส่งถึงน้องเป็นรายบุคคลด้วยค่ะ

ส่วน นร ที่มาหลัง ตั้งแต่วันที่ 28 ก.พ.53
พี่แอนจะประกาศให้ทราบ จะขยายเวลาในการรายงานตัวให้เป็นรายบุคคลค่ะ

มีชื่อในห้องแล้ว อีเมลจะส่งตรงถึงน้องแพท ทันที
หรือน้องแพทจะอัพเดทที่กระทู้รายชื่อรุ่นที่ 1 ได้ทุกวันค่ะ
dia-tam

Y Money : 3

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ EmptySat Mar 06, 2010 10:55 am

อยากทราบว่าถ้าจะอ่านการ์ตูนอ่ะคะ ต้องเข้าที่ไหนอ่ะค่ะ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ EmptySat Mar 06, 2010 11:16 am

dia-tam พิมพ์ว่า:
อยากทราบว่าถ้าจะอ่านการ์ตูนอ่ะคะ ต้องเข้าที่ไหนอ่ะค่ะ

วิธีการเข้าถึงการ์ตูน มีขั้นตอนดังนี้ค่ะ

1. สมัครสมาชิกเว็บบอร์ด
2. สมัครเข้าเป็นนักเรียนโรงเรียน
3. มีรายชื่อเข้าหอพัก
4. ต้องมีคอมเมนต์เกิน 50 คอมเมนต์
5. ต้องขอพาสเวิร์ดดาวน์โหลดจากกรรมการคุมกฎ

ที่นี่เคร่งครัดเรื่องกฎระเบียบ
จึงขอเรียนให้ท่านทราบว่า
หากต้องการมาอ่านมังงะ โดจิน อย่างเดียว
มาที่นี่ ไม่เหมาะแน่นอนค่ะ

เพราะที่นี่ เน้น community สังคมของคนชอบวาย
ถ้าจะมาสูบอย่างเดียว
อยู่ที่นี่ไม่ได้หรอกค่ะ
Pein

Pein

Y Money : 3

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ EmptyMon Mar 08, 2010 11:54 am

..................................................

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ EmptyMon Mar 08, 2010 12:04 pm

Pein พิมพ์ว่า:
..................................................

ทำนิสัยแบบนี้ ระวังจะโดนแบนนะคะ
อยากลองของใช่ไหมคะ
yugioh2003

yugioh2003

Y Money : 6

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ EmptyThu Mar 11, 2010 10:53 am

ยังงงกับขอที่ 7 รหัสอ้างอิง ที่เราได้มาเนี้ย เราต้องใส่การตอบคำภามไหมครับ

หรือว่าไม่จำเป็นอะไรเลย
benihime
benihime

Y Money : 149
ค่าชื่อเสียง : 3

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ EmptyThu Mar 11, 2010 3:09 pm

อ่า....มีคำถามค่ะ o0o/
คือว่า ได้รับเมลยืนยันสมาชิกไปเเล้วเมื่อ 4 วันก่อน
เเล้วก็รายงานตัวทั้ง 3 กระทู้ที่ระบุไว้เรียบร้อยเเล้วค่ะ
(โดยเราตอบทั้ง 3 กระทู้น่าจะประมาณวันที่ 8)
เเต่ว่า ไปเช็คดูที่กระทู้ประกาศรายชื่อนักเรียนในหอต่างๆดูเเล้ว
ยังไม่มีชื่อเรา เเละยังไม่ได้รับเมลที่จะส่งให้เป็นรายบุคคล
(อันนี้ไม่ใช่ที่เราเป็นห่วงค่ะ = =...)
คือว่า เช็คดูที่รายชื่อของพวกที่ขยายเวลาให้รายงานตัวทีหลัง
กับคนที่ยังไม่มารายงานตัวก็ไม่เห็นมีชื่อเราเลย
อยากทราบว่าชื่อเราตกหล่นรึเปล่าคะ เเต่ถ้าไม่ใช่เเสดงว่าต้องรอ
ประกาศจากโรงเรียนต่อถูกต้องมั้ยคะ

ขอบคุณค่า =w=

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ EmptyThu Mar 11, 2010 6:25 pm

yugioh2003 พิมพ์ว่า:
ยังงงกับขอที่ 7 รหัสอ้างอิง ที่เราได้มาเนี้ย เราต้องใส่การตอบคำภามไหมครับ

หรือว่าไม่จำเป็นอะไรเลย

รหัสอ้างอิงจำเป็นมากค่ะ เพราะแต่ละคนจะได้รหัสอ้างอิงไม่เหมือนกัน
พี่ส่งไปยังไง ก็ให้แนบรหัสอ้างอิงกลับมาแบบนั้นค่ะ
รหัสอ้างอิง มีไว้เพื่อให้ทราบว่า น้องๆ ได้รับมาจากอีเมลของพี่จริงๆ
ไม่ใช่ว่าไปได้มาจากการ forward หรือก้อปปี้จากที่อื่นมานั่นเองค่ะ

benihime พิมพ์ว่า:
อ่า....มีคำถามค่ะ o0o/
คือว่า ได้รับเมลยืนยันสมาชิกไปเเล้วเมื่อ 4 วันก่อน
เเล้วก็รายงานตัวทั้ง 3 กระทู้ที่ระบุไว้เรียบร้อยเเล้วค่ะ
(โดยเราตอบทั้ง 3 กระทู้น่าจะประมาณวันที่ 8)
เเต่ว่า ไปเช็คดูที่กระทู้ประกาศรายชื่อนักเรียนในหอต่างๆดูเเล้ว
ยังไม่มีชื่อเรา เเละยังไม่ได้รับเมลที่จะส่งให้เป็นรายบุคคล
(อันนี้ไม่ใช่ที่เราเป็นห่วงค่ะ = =...)
คือว่า เช็คดูที่รายชื่อของพวกที่ขยายเวลาให้รายงานตัวทีหลัง
กับคนที่ยังไม่มารายงานตัวก็ไม่เห็นมีชื่อเราเลย
อยากทราบว่าชื่อเราตกหล่นรึเปล่าคะ เเต่ถ้าไม่ใช่เเสดงว่าต้องรอ
ประกาศจากโรงเรียนต่อถูกต้องมั้ยคะ

ขอบคุณค่า =w=

แสดงว่าพี่แอนยังไม่ได้จัดน้องลงหอพักค่ะ
ใจเย็นๆ นะคะ ช่วงนี้อยู่ในช่วงกิจกรรมหอพัก
พี่กำลังวุ่นวานกับการจัดการเรื่องกิจกรรมอยู่น่ะค่ะ
ขอเวลาพี่สักหน่อยนะคะ
ขอโทษนะคะที่ทำให้รอ แต่ว่าพี่ต้องทยอยทำงานไปทีล่ะอย่างค่ะ
งานเยอะมากเลย ขอโทษจริงๆค่ะ
benihime
benihime

Y Money : 149
ค่าชื่อเสียง : 3

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ   เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ EmptyFri Mar 12, 2010 3:25 pm

^
^
อ่า...ไม่เป็นไรเลยค่ะ (ไม่ต้องขอโทษเราก็ได้ เราตะหากผิดที่มาช้า= =...)
เเค่กลัวว่าชื่อเราจะหล่นอะไรประมาณนี้น่ะค่ะ ส่วนเรื่องรอไม่มีปัญหาเลย
(กลัวอย่างเดียวจะไม่ทันทำกิจกรรมไวท์เดย์....กลัวโดนลงโทษ T-T)
อ่า...เเล้วก็จากคำถามเเละคำตอบของคุณ yugioh2003 ที่ว่าเรื่องรหัสข้อ 7
เมลที่เราได้รับมามีถึงข้อ 6 น่ะค่ะ = = เเล้วเราก็ส่งกลับไปเเค่ 6 ข้อตามที่ได้มา
เเต่ก็ได้รับการยืนยันสมาชิกเรียบร้อยเเล้ว ถ้าเเบบนี้รหัสนี้ก็ไม่จำเป็นเเล้วใช่มั้ยคะ
เเล้วก็ กิจกรรมไวท์เดย์ที่ให้ไปบอกรักด้วยไอเทม
(เราไปเปิดป้ายเรียบร้อยเเล้วค่ะ)
ถ้ายังไม่มีหอ ห้ามบอกรักมั่วซั่วใช่มั้ยคะ
(คือว่าเล็งคนในหอ...(ไม่อยากบอกเดี๋ยวเจ้าตัวตกใจ)ไว้เเล้วคนนึงค่ะ *-*)
ต้องรอให้มีสังกัดก่อนถึงทำกิจกรรมต่อได้ถูกต้องมั้ยคะ

อ่า...เเล้วก็ เรื่องงานก็สู้ๆนะคะ ^-^

เปิดให้ถามคำถามสำหรับสมาชิกใหม่และผู้มาเยือนค่ะ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 5ไปที่หน้า : 1, 2, 3, 4, 5  Next